પૈસા ઝાડ પર ઉગે છે? સાંભળ્યું તો હશે જ, જોઈલો આ સિક્કાઓ નું ઝાડ

બાળપણમાં, દરેક વ્યક્તિએ તેમના માતાપિતા પાસેથી સાંભળ્યું જ હશે કે કોઈ પણ ઝાડ પર પૈસા ઉગતા નથી, પરંતુ બ્રિટનમાં એક એવું વૃક્ષ છે જ્યાં વૃક્ષ પર સિક્કાઓ ખરેખર ઉગે છે. આ વૃક્ષ સિક્કાઓથી ભરેલું છે જે પીક જિલ્લામાં છે. આ ઝાડ લગભગ 1700 વર્ષ જૂનું છે, જોકે આ સિક્કો પોતે આ ઝાડ પર ઉગતા ન હતા, પરંતુ હજારો સિક્કા ઝાડમાં જડિત છે. ખાસ વાત એ છે કે વિશ્વના વિવિધ દેશોના સિક્કાઓ છે, ફક્ત બ્રિટન જ નહીં.

આ વૃક્ષ વેલ્સના પોર્ટમેરિયન ગામમાં હાજર છે. આ વૃક્ષ એક પ્રખ્યાત પર્યટક સ્થળ બન્યું છે, જેના પર લોકો સિક્કાઓ મૂકે છે. આ વૃક્ષમાં કોઈ જગ્યા બાકી નથી જ્યાં સિક્કા નથી. ઝાડ પર સિક્કા લગાવવા વિશે વિવિધ માન્યતાઓ છે. જેના કારણે લોકો આ ઝાડમાં સિક્કા મૂકે છે.

ઘણા લોકો માને છે કે આવા સિક્કાઓને ઝાડમાં મુકીને તેમની ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે અને સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે. તે જ સમયે, ઘણા લોકો એવું પણ માને છે કે આ વૃક્ષમાં કેટલીક દૈવી શક્તિ રહે છે.

આટલું જ નહીં, ક્રિસમસની પ્રસંગે મીઠાઈ અને ભેટ પણ આ ઝાડની આજુબાજુ રાખવામાં આવે છે. આ ઝાડમાં, પ્રેમીઓ સંબંધોમાં મધુરતા માટે સિક્કા પણ મૂકે છે.

જન્મ પછી તરત જ, હાથીના બાળકને ઉઠાવવાનો પ્રયાસ કરી જુઓ, વિડિઓમાં માતાએ કેવી રીતે ઉભા રહેવા મદદ કરી

ખાસ વાત એ છે કે આ સિક્કા ફક્ત બ્રિટનના જ નથી. તેના કરતા, તમને વિશ્વના તમામ દેશોના સિક્કા મળશે. એટલે કે, આ વૃક્ષને વિશ્વવ્યાપી ખ્યાતિ મળી છે. કેટલાક લોકો તેમના પ્રિયજનો અથવા કોઈ અસાધ્ય રોગથી છુટકારો મેળવવા માટે આ વૃક્ષમાં સિક્કાઓ મૂકે છે. તેથી તે આ તેના વ્યવસાયમાં સફળતા મેળવવા માટે કરે છે. પરંતુ બ્રિટનને મોટા ભાગના સિક્કા મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *