એક એક કરીને પૂરો પરિવાર થઈ ગયો કોરોના સંક્રમિત છતાં પણ આ પ્રયોગથી બચી ગયો બધાનો જીવ

28 માર્ચે, જ્યારે થોડી તબિયત લથડી ત્યારે તેણે પોતાને પરિવારથી અલગ કરી દીધા. જ્યારે પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું, ત્યારે રિપોર્ટ સકારાત્મક પાછો આવ્યો. પરંતુ ત્યાં સુધીમાં મોડું થઈ ગયું હતું. એક પછી એક પત્ની કાઉન્સિલર કંવલજીત કૌર ગુલ્લુ, વેપારી પુત્ર જસપ્રીતસિંહ ગગન અને પુત્રવધૂ મનપ્રીત કૌરને પણ ચેપ લાગ્યો હતો. બધા ઘરે એકલા હતા. એકબીજાને પ્રોત્સાહિત કરો અને કોઈ એકલા ન પડવા દો. પરિણામે, કોઈને પણ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવો પડ્યો ન હતો અને 17 દિવસ પછી, બધા જ સ્વસ્થ થયા. આ પંજાબ એગ્રો એક્સપોર્ટ એક્સપોર્શન કોર્પોરેશન લિમિટેડના ડિરેક્ટર અને ભૂતપૂર્વ કાઉન્સિલર મહિન્દર સિંહ ગુલ્લુના પરિવારની વાર્તા છે, જેના સંપૂર્ણ પરિવારે કોરોનાને માત આપી હતી.

ઘરના સભ્યોમાંથી કોઈ એકલું ન લાગ્યું. આરોગ્ય વિભાગની ગાઇડલાઇન્સ પ્રમાણે રહેવાની અને ખાવાની ટેવ જાળવી રાખવામાં આવી હતી. હંમેશા હકારાત્મક વિચારતા રહ્યા. લોકો ફોન કોલ દ્વારા પણ જોડાયેલા હતા. મિત્રો અને સંબંધીઓ સાથે વાત કરીને વિચારો વહેંચવામાં આવ્યા હતા.

તેથી જ પ્રિયજનોથી છૂટા થયા હોવા છતાં, તે તેમની નજીક રહ્યો. વહેલી સવારે ઉઠ્યા પછી, યોગ કર્યા પછી અને સ્નાન કર્યા પછી ભગવાનના સિમરન અને નાસ્તા પછી ધાર્મિક સાહિત્ય વાંચવાની રીત સાથે જોડાયા હતા. સ્વસ્થ થયા પછી પણ તે જીવનનો એક ભાગ બની ગયો છે. તેમણે કહ્યું કે લોકો સરકારની સૂચનાનું પાલન કરીને આ કટોકટીથી બચી શકે છે. ચહેરા પર માસ્ક લગાવવાથી, વારંવાર હાથ ધોવાથી અને શારીરિક અંતર જાળવવામાં કોરોનાને ટાળી શકાય છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *