બોલિવુડનો આ દિગગજ એક્ટર જેને જેલ માંથી શૂટિંગ કરવા માટે બોલાવવામાં આવતો હતો

બોલીવુડે ફિલ્મો બોલવાનું શરૂ કર્યું ત્યારથી, બલરાજ સાહની તેના થોડા જ સમયમાં સિનેમામાં સક્રિય થઈ ગયો અને 70 ના દાયકામાં તેનું અવસાન થયું. પરંતુ તેમના મૃત્યુના 50 વર્ષ પછી પણ, આ નામ હિન્દી સિનેમાના શ્રેષ્ઠ અભિનેતાઓની સૂચિમાં લેવામાં આવે છે. ઘણા લોકો તેને પોતાને અભિનયની સંસ્થા માને છે. બલરાજ સાહની ખૂબ જ કુદરતી અભિનેતા હતા. તેની ભૂમિકા ગમે તે હોય, તે હંમેશાં જબરદસ્ત હતી. અભિનેતા તેની ફિલ્મો સિવાય પોતાના અંગત જીવન માટે પણ હેડલાઇન્સમાં રહેતો હતો. તેમની ક્રાંતિકારી વિચારધારાને કારણે તેમને જેલમાં પણ જવું પડ્યું. પરંતુ ભાગ્યે જ કોઈ પણ અભિનેતા એવો હશે કે જે જેલમાં સજા સાથે શૂટિંગના સેટ પર આવે, જેલરની ભૂમિકા ભજવે અને જેલમાં પાછો જય છે

1 મે, 1913 ના રોજ જન્મેલા, બલરાજ સાહનીની જન્મજયંતિ તેમના જીવનથી સંબંધિત આ કથા વર્ણવી રહી છે.

ખરેખર વાત એ સમયની છે જ્યારે આસિફ અભિનેતા દિલીપકુમાર સાથે હસ્ટલ નામની ફિલ્મ બનાવતો હતો. આ ફિલ્મમાં, બલરાજ સાહની પણ જેલરની મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી રહ્યો હતો. બલરાજને તેની ભૂમિકા નિભાવતા પહેલા ભાવનાત્મક રીતે તેમાં પ્રવેશવાનો પ્રયાસ કરવાની ટેવ હતી. તેથી જ્યારે બલરાજ સાહનીને ખબર પડી કે તેણે જેલરની ભૂમિકા નિભાવવાની છે, ત્યારે તે પણ આસિફ સાથે જેલમાં ગયો, જેલરને મળ્યો અને જેલનું વાતાવરણ સમજવાની કોશિશ કરી.

ટીવીનો ગોપી બહુનો બ્લેક ડ્રેસમાં ગ્લેમરસ લુક,

વિચિત્ર સંયોગ

પરંતુ કોણ જાણતું હતું કે ટૂંક સમયમાં બલરાજ સાહની જાતે જ જેલની હવા ખાશે. પરંતુ તેમની ક્રાંતિકારી વિચારધારાના ટેકેદાર અને બાકી હોવાથી બલરાજ સાહનીને જેલમાં જવું પડ્યું. એકવાર કમ્યુનિસ્ટ પાર્ટીની એક સરઘસ નીકળી રહી હતી. બલરાજ પણ તેની પત્ની સાથે તેની સાથે જોડાયો હતો. રમખાણો દરમિયાન હિંસા ફેલાઈ હતી અને બલરાજ સાહનીની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પરંતુ જ્યારે ફિલ્મના ડાયરેક્ટર આસિફને આ વિશે ખબર પડી ત્યારે તેઓ ચિંતિત થઈ ગયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *