વૈજ્ઞાનિકો પણ રહી ગયા દંગ આ જગ્યાએ તાળી વગાડતા જ ઉકડતું પાણી આવે છે બહાર

પ્રકૃતિનું આ નિર્માણ થયેલું વિશ્વ ઘણા રહસ્યોથી ભરેલું છે, જેનો સર્વશ્રેષ્ઠ વૈજ્ઞાનિકો પણ આજ સુધી ઉકેલી શક્યા નથી. એવું નથી કે આ ગુંચવાયેલી ગાંઠોને હલ કરવાનો કોઈએ પ્રયાસ કર્યો નથી. હકીકતમાં, જ્યારે પણ વિજ્ઞાનીઓ અથવા સંશોધનકારો આ રહસ્યો પાછળનું સત્ય શોધવા પ્રયત્ન કરે છે, ત્યારે તેઓ ફસાઇ જાય છે. આજે અમે તમને આવા રહસ્યમય સ્થળ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. ખરેખર, આ સ્થાન એક કુંડ છે.

આ રહસ્યમય ટાંકી ઝારખંડના બોકારો જિલ્લામાં સ્થિત છે. તેના વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તમે પૂલની સામે તાળીઓ પાડો તો પાણી જાતે જ વધવા માંડે છે. એવું લાગે છે કે કોઈ વાસણમાં પાણી ઉકળે છે

તમે તાળીઓ વાગતા જ પાણી વધવા માંડે છે

તે દલાહી કુંડ તરીકે ઓળખાય છે. તેની આસપાસ કોંક્રિટની દિવાલો છે. આ કુંડ વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે, જો કોઈ કુંડ આગળ તાળીઓ પાડે છે, તો તેનું પાણી જાતે જ વધવા લાગે છે, આ દૃશ્ય એવું લાગે છે કે કોઈ વાસણમાં પાણી ઉકળતા હોય છે. વૈજ્ઞાનિકો આજ સુધી આ રહસ્ય શોધી શક્યા નથી.

આ સ્થાન દર વર્ષે મકરસંક્રાંતિ પર મેળાનું આયોજન કરે છે. અહીં દૂર દૂરથી લોકો સ્નાન કરવા આવે છે. આ રહસ્યમય પૂલની પાસે દલાહી ગોસાઇન નામના ભગવાનનું સ્થાન છે, જ્યાં દર રવિવારે લોકો પૂજા અર્ચના કરવા આવે છે. તે જ સમયે, આ કુંડ વિશે એવી માન્યતા પણ છે કે લોકો આ કુંડમાં સ્નાન કરવાથી ચામડીના રોગોથી મુક્તિ મેળવી શકે છે.

આ જ કારણ છે કે લોકો અહીંથી દૂર-દૂરથી સ્નાન કરવા આવે છે. આ સ્થિતિમાં વૈજ્ઞાનિકો આ કુંડ વિશે કહે છે કે, જો આ કુંડથી નહાવાથી ચામડીના રોગો મટે છે, તો તેનો અર્થ એ કે તેમાં સલ્ફર અને હિલીયમ ગેસ ભળી જાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *