આ 6 જગ્યાએ ક્યારેય નથી ડૂબતો સુરજ શું ભારત માં છે આ જગ્યા જાણો

અંધકાર પછી દિવસ અને રાત પછી અજવાળું થાય છે. ફક્ત એટલું જ કહો કે રાત અને દિવસ બંને પ્રકૃતિના નિયમો છે. પરંતુ વિશ્વમાં કેટલીક જગ્યાઓ એવી છે કે જ્યાં ક્યારેય રાત આવતી નથી. આ તમને આશ્ચર્યચકિત કરી શકે છે, પરંતુ કેટલાક સ્થળો એવા છે જ્યાં સૂર્ય ક્યારેય ડૂબતો નથી.

અમે તમને તે સ્થાનો વિશે જણાવી રહ્યાં છીએ જ્યાં આ ચમત્કાર થાય છે. અથવા ફક્ત એટલું કહો કે આ સ્થળોએ ક્યારેય રાત નથી હોતી. એટલું નહીં, આ સ્થળોએ દિવસો એટલા મોટા હોય છે કે લોકો માટે તેઓ કેટલો સમય સૂતા હતા તે અનુમાન લગાવવું મુશ્કેલ છે.

ડૂબતા સૂર્યની ઘટનાને ‘ધ મિડનાઈટ સન’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. આ કુદરતી ઘટના આર્કટિકના ઉત્તર અને એન્ટાર્કટિક વર્તુળની દક્ષિણમાં સ્થાનિક ઉનાળાના મહિનાઓમાં થાય છે

શિયાળમાં સૂર્ય ક્ષિતિજની નીચે રહે ત્યારે ધ્રુવીય રાત્રી તરીકે ઓળખાતી વિરુદ્ધ ઘટના થાય છે.

નોર્વે
નોર્વે મધ્યરાત્રિના સૂર્યની ભૂમિ તરીકે ઓળખાય છે. નોર્વેની ઉંચાઇને કારણે, દિવસના પ્રકાશમાં seasonતુઓ ભિન્નતા હોય છે, કારણ કે રીફ્રેક્ટ સૂર્યપ્રકાશનો સમયગાળો લાંબો હોય છે. સૂર્ય આ દેશમાં મે મહિનાના અંતથી જુલાઇના અંત સુધીમાં લગભગ 76 દિવસ સુધી ક્યારેય નહીં રહે.

ફિનલેન્ડ
આ દેશના મોટા ભાગના ભાગોમાં, ઉનાળા દરમિયાન સીધા 73 કલાક સુધી સૂર્ય ચમકે છે અને આ દેશના નાગરિકો શિયાળા દરમિયાન સૂર્યપ્રકાશનો અનુભવ કરતા નથી. મધ્યરાત્રિનો સૂર્ય આર્કટિક વર્તુળની ઉપરથી ચમકતો હોય છે, પરંતુ અહીં સૂર્ય ક્ષિતિજથી આગળ વધે છે અને તે પછી ફરીથી ઉગે છે પરિણામે રાત અને સવારના દિવસની વચ્ચેની સીમાને અસ્પષ્ટતા મળે છે.

સ્વીડન
આ દેશમાં મે મહિનાની શરૂઆતથી ઓગસ્ટના અંત સુધીમાં મધ્યરાત્રિની આસપાસ સૂર્ય ડૂબી જાય છે અને સવારે ચાર વાગ્યાની આસપાસ ફરી .ગે છે. આ દેશમાં, સતત સૂર્યપ્રકાશનો સમયગાળો વર્ષના છ મહિના સુધી ચાલે છે.

અલાસ્કા
અલાસ્કામાં, આઇસલેન્ડ અને નોર્વેની જેમ, મેથી જુલાઈ મહિનામાં સૂર્ય નષ્ટ થતો નથી. આ દેશમાં, રાત્રિના 12:30 વાગ્યે અને લગભગ 51 મિનિટ પછી ફરીથી સૂર્યોદય થવા માટેનો એક સમય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *