સુખદ સમાચાર આ 3 વસ્તુનો કરીલો ઉપયોગ નહિ થાય કોરોના જાણો સમગ્ર જાણકારી

સુખદ સમાચાર આ 3 વસ્તુનો કરીલો ઉપયોગ નહિ થાય કોરોના જાણો સમગ્ર જાણકારી

દેશમાં કોરોના વાયરસની બીજી લહેરમાં કોરોના સામે સુરક્ષાના સોશ્યલ મીડિયા પર વિવિધ પ્રકારના સંદેશા વાયરલ થઈ રહ્યા છે. જો તમે અથવા તમારા પરિવારનો કોઈ સભ્ય કોરોના ચેપ લાગ્યો છે, તો તમારે વાયરલ માધ્યમથી તમારા વતી અથવા સોશિયલ મીડિયા પર સારવાર લેતા પહેલા તમારે આ સમાચાર વાંચવા જ જોઈએ. હકીકતમાં, એક વાયરલ સંદેશ દાવો કરે છે કે પોંડિચેરી યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીએ કોરોના વાયરસ માટે ઘરેલું ઉપાય શોધી કાઢયું છે અને તેને વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન ડબ્લ્યુએચઓ દ્વારા પણ મંજૂરી આપવામાં આવી છે.

જાણો કોણે કોરોનાની આ ઘરેલુ સારવારને પ્રથમ સ્થાને મંજૂરી આપી?

યુપીમાં બાગપતનાં સાંસદ સત્યપાલ સિંહનાં નામ સાથે કોવિડ -19 સાથે જોડાયેલી ઘરેલું રેસીપી વાયરલ થઈ રહી છે

આમાં સાંસદના હવાલાથી કહેવામાં આવ્યું છે કે ‘એક સુખદ સમાચાર છે, ભારતીય વિદ્યાર્થીને કોરોના ચેપની ઘરેલુ સારવાર મળી છે, જેણે પ્રથમ મંજૂરી આપી હતી.’ મેંસેજેમાં કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પોંડિચેરી યુનિવર્સિટીના ભારતીય વિદ્યાર્થી, રામુને કોવિડ -19 ના ચેપ માટે ઘરેલું ઉપાય શોધી કાઢયું, જેને ડબ્લ્યુએચઓ દ્વારા પ્રથમ સ્થાને મંજૂરી આપવામાં આવી. તેણે સાબિત કર્યું છે કે જો એક ચમચી કાળા મરીનો ભૂકો, બે ચમચી મધ, થોડું આદુનો રસ સતત પાંચ દિવસ સુધી ભરાઈ જાય તો કોરોનાનું જતન 100 ટકા સુધી દૂર થઈ શકે છે. આ સારવાર બધી જગ્યાએ લેવાની શરૂઆત. છેવટે 2021 નો એક સુખદ અનુભવ. તેને તમારા બધા જૂથોમાં સ્થાનાંતરિત કરવું આવશ્યક છ

જાણો સત્ય શું છે

કેન્દ્ર સરકારની લેટર ઇન્ફર્મેશન ઓફિસ (પીઆઈબી) ના ફેક્ટ ચેક યુનિટ દ્વારા આ વાયરલ સંદેશની સત્યતા બહાર આવી છે. પીઆઈબી ફેક્ટ ચેક પીઆઈબી ફેક્ટ ચેક) એ ટ્વીટ કર્યું છે કે આવા ભ્રામક સંદેશા શેર કરશો નહીં. કોવિડ -19 થી સંબંધિત સાચી માહિતી માટે ફક્ત સત્તાવાર સ્રોતો પર વિશ્વાસ કરો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *