હાઇકોર્ટનો ગુસ્સો કહ્યું ઓક્સિઝન આવતા રોકવાની કોશિશ કરનારને ફાંસી આપી દેવી જોઈએ આ લહેર નથી સુનામી છે

દિલ્હીમાં ઓક્સિજનની અછત સતત રહે છે. શનિવારે રોહિણીના જયપુર ગોલ્ડન હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજનના અભાવે ગંભીર હાલતમાં દાખલ થયેલા 20 દર્દીઓનું મોત નીપજ્યું હતું. દિલ્હી હાઈકોર્ટ સતત ઘણા દિવસોથી આ માટે કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારને ઠપકો આપી રહ્યું છે. કોર્ટ સતત રોષ વ્યક્ત કરી રહી છે અને પરિસ્થિતિ પર નજર રાખી રહી છે. ઓક્સિજનના પુરવઠામાં અંતરાય બનાવવાની બાબત પણ છે.

દિલ્હી હાઈકોર્ટે આ અંગે નારાજગી વ્યક્ત કરી છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટે શનિવારે સીધા જ કહ્યું હતું કે જો કેન્દ્ર, રાજ્ય અથવા સ્થાનિક વહીવટનો કોઈ અધિકારી ઓક્સિજનના સપ્લાયમાં અડચણ ઉભી કરે છે, તો “અમે તે વ્યક્તિને ફાંસી લગાવીશું”. તે તેને અવરોધશે અને તેને લટકાવી દેશે. તે જ સમયે , કેન્દ્રને ઠપકો આપતા કોર્ટે કહ્યું કે તમે કહી રહ્યા છો કે તે તરંગ છે. તે તરંગ નથી, સુનામી છે. મહારાજા અગ્રસેન હોસ્પિટલ વતી તેમણે સુનાવણી દરમિયાન જણાવ્યું હતું.

ગુસ્સે ભરાતાં હાઈકોર્ટે દિલ્હી સરકારને પૂછ્યું, “તેઓ અમને કહે છે કે ઓક્સિજનનો પુરવઠો કોણ રોકી રહ્યું છે, અમે તે વ્યક્તિને ફાંસી લગાવીશું.” કોર્ટ બેંચે કહ્યું કે અમે કોઈને બક્ષશે નહીં. દિલ્હી સરકારે સ્થાનિક વહીવટના આવા અધિકારીઓ વિશે કેન્દ્રને પણ માહિતી આપવી જોઇએ જેથી તેમની સામે કાર્યવાહી થઈ શકે.

હવે દિલ્હીની ફોર્ટિસ હોસ્પિટલે કેન્દ્ર અને દિલ્હી સરકારને મદદ માટે વિનંતી કરી છે. ફોર્ટિસની શાલીમાર બાગ હોસ્પિટલે શનિવારે ટ્વીટ કર્યું છે કે તેમને ઓક્સિજનની અછત છે. સેંકડો દર્દીઓના જીવ જોખમમાં છે. અમે કેન્દ્ર અને રાજ્યને સતત અરજ કરી રહ્યા છીએ. જલ્દી સહાય કરો હોસ્પિટલ બેકઅપ પર ચાલી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *