પાકિસ્તાન માં #ઇન્ડિયા નીડ ઓક્સિઝન થયું વાયરલ તો ત્યાંના લોકોનો જવાબ તમારું દિલ જીતી લેશે

ભારત કોરોના રોગચાળાની બીજી તરંગનો સામનો કરી રહેલા તબીબી ઓક્સિજનની અછત છે. રાજ્યોની હોસ્પિટલોમાં ઓક્સિજનના અભાવનો મુદ્દો કોર્ટમાં પહોંચ્યો છે. કોરોનાની સારવાર કરતી હોસ્પિટલોની પાસે તબીબી ઓક્સિજનની માત્રા એટલી ઓછી થઈ ગઈ કે તેમને ‘એસઓએસ’ સંદેશ મોકલવો પડ્યો. ઓક્સિજનની અછતને પહોંચી વળવા કેન્દ્ર સરકારે એરફોર્સને સેવામાં દબાણ કર્યું છે. વાયુસેનાના પરિવહન વિમાન ઓક્સિજનની ટ્રકો પરિવહન કરે છે. ઓક્સજીન માટે પાકિસ્તાન પણ ભારતમાં હોબાળો સાંભળી રહ્યો છે. પાકિસ્તાનમાં ‘ઈન્ડિયા નીડ્સ ઓક્સિજન’ ટ્વિટર પર હેશ ટેગ સાથે ટ્રેન્ડ કરી રહ્યું છે.

લોકોએ કહ્યું – ઇમરાન ભારતને મદદ કરો

ભારતમાં ઓક્સિજનનો અભાવ અને તેની વધતી માંગને ધ્યાનમાં રાખીને પાકિસ્તાની નાગરિકોએ વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાનને ઓક્સિજન સપ્લાય કરીને નવી દિલ્હીની મદદ કરવા જણાવ્યું છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં રાજધાની દિલ્હીની ઘણી હોસ્પિટલોમાં ઓક્સિજનનો અભાવ જોવા મળ્યો હતો. અહીં કોરોના દર્દીઓની સારવાર કરતી હોસ્પિટલોએ ‘એસઓએસ’ સંદેશ મોકલતા કહ્યું કે તેમની પાસે થોડા કલાકોનો ઓક્સિજન બાકી છે. શુક્રવારે કોરોનાના 25 દર્દીઓનું મોત સર ગંગા રામ હોસ્પિટલમાં થયું હતું.

જાવેરીયા સિદ્દીકીએ કહ્યું કે તે ખરેખર હ્રદયસ્પર્શી છે. અન્ય એક વપરાશકર્તા રોઝિના ખાને કહ્યું કે, ‘સરહદની આજુબાજુમાં હાર્ટ બ્રેકિંગ વાસ્તવિકતા. લોકો મરી રહ્યા છે. ‘

કરાચી ક્રુ નામના ટ્વિટર હેન્ડલે પીએમ ઇમરાન ખાનને પાકિસ્તાની તરીકે આ સ્થિતિમાં ભારતીય ભાઈ-બહેનોની મદદ કરવા જણાવ્યું હતું. સૈયદમ મહમદ તાયદે કહ્યું કે, ‘ભારતના લોકોએ જલ્દીથી સ્વસ્થ થવું જોઈએ.તેઉ કહ્યું પાકિસ્તાન તમારી સાથે છે. સાથે મળીને આપણે કોરોનાને હરાવી શકીશું. ‘આ જોઈને લાગે છે કે દુશ્મની તો માત્ર અફવાઓથી જ મગજમાં નાખવામાં આવે છે હકીકતમાં ત્યાંના લોકોમાં પણ માણસાઈ છે જે હમેશા મદદ માટે તૈયાર છે

એક યુઝરે કહ્યું કે ભારતમાં એક જ દિવસમાં વિશ્વના સૌથી વધુ 3,15,660 કેસ છે. રાજકીય મતભેદો તેની અલગ જગ્યાએ છે પરંતુ અમે પાકિસ્તાનીઓ ભારતીય ભાઈ-બહેનો સાથે પ્રાર્થના કરીએ છીએ. ટ્વીટમાં કહ્યું છે કે, ‘અલ્લાહ દરેકને આ મુશ્કેલ સમય સામે લડવાની તંદુરસ્તી અને શક્તિ આપે.’

પાકિસ્તાની બોલર વસીમ અકરમની પૂર્વ પત્ની શનિરા અકરમે પોતાના એક ટ્વિટમાં કહ્યું હતું કે ‘ખૂબ દુખદ છે. આ અદૃશ્ય ભસ્માસુરા સાથે વ્યવહાર કરવાનો એકમાત્ર રક્ષણાત્મક રસ્તો છે તેને સમજી જાવ અને જાતે સુરક્ષિત રહો બધા સાથે મળીને લડીસું. તમે તમારી જાતને અને તમારા પ્રિયજનોને સુરક્ષિત કરો. મારી પ્રાર્થના ભારત સાથે છે. જોરશોરથી લડત ચાલુ રાખો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *