બોસ ની કીધેલી આ વાતે જોન અબ્રાહમને બનાવી દિધો સુપરસ્ટાર પહેલા કરતો હતો આ સાધારણ કામ

જ્હોન અબ્રાહમ ફિલ્મ ઉદ્યોગના એક એવા અભિનેતા છે જેની ગણતરી સૌથી મોંઘા મોડેલોની યાદીમાં થાય છે. કરણ જોહર જોહ્નને ‘કભી ખુશી કભી ગમ’ સાથે શરૂ કરવા માંગતો હતો, પરંતુ તેણે તે ફિલ્મ કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો.અને તે ફિલ્મ બીજાને મળી ગઈ હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે રનબીર કપૂર રોકસ્ટાર નામની ફિલ્મમાં કામ કરીને એક સારા સ્ટાર બન્યો હતો, તે ફિલ્મ માટે જ્હોનની પણ પસંદગી કરવામાં આવી હતી. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે મોડલિંગ અને અભિનયની દુનિયામાં પ્રવેશતા પહેલા જ્હોન શું કરતો હતો?

ચાલો આજે અમે તમને જણાવીએ કે કેવી રીતે મધ્યમ વર્ગના કુટુંબના છોકરાએ આ સ્થિતિ પ્રાપ્ત કરી.જ્હોન અબ્રાહમનો જન્મ 17 ડિસેમ્બર 1972 માં મુંબઇમાં થયો હતો. તેમના પિતાનું નામ અબ્રાહમ જ્હોન છે અને તે વ્યવસાયે આર્કિટેક્ટ હતા.

જ્હોનની માતા ફિરોઝા ઈરાની ગૃહ નિર્માતા છે. જ્હોને પ્રારંભિક શિક્ષણ બોમ્બે સ્કોટ્ટીશ સ્કૂલમાંથી કર્યું અને ત્યારબાદ જય હિન્દ કોલેજમાંથી અર્થશાસ્ત્રમાં સ્નાતકની ડિગ્રી મેળવી. જ્હોન પણ વધુ અભ્યાસ કરવા માંગતો હતો તેથી તેણે નરસી મોંજી ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેનેજમેન્ટ સ્ટડીઝમાંથી એમબીએ પૂર્ણ કર્યું.

એમબીએ પૂર્ણ કર્યા પછી, તેમણે મીડિયા પ્લાનર તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. એક દિવસ, તેના સાહેબે તેમને સલાહ આપી, જેના કારણે આજે તે એક મહાન કલાકાર છે. ખરેખર, જ્હોન બોસે તેનું કદ અને કાઠી જોઈને તેને મોડેલિંગમાં હાથ અજમાવવા કહ્યું અને એક સ્પર્ધા વિશે પણ કહ્યું.

બસ ત્યારે બોસ સ્પર્ધામાં ભાગ લેવા નીકળ્યો ત્યારે જ્હોને શું કહ્યું?આશ્ચર્યની વાત એ છે કે જ્હોન પહેલી વખત આવી સ્પર્ધાના ભાગ બન્યો હતો અને તેને જીત્યો પણ હતો. આ પછી તેને ફિલિપાઇન્સમાં બની રહેલી આ ઇવેન્ટની આંતરરાષ્ટ્રીય આવૃત્તિમાં ભાગ લેવાની તક મળી.

જ્હોન અબ્રાહમ આખા વિશ્વના મોડેલોમાં ઇવેન્ટમાં પ્રથમ રનર અપ હતો. આ પછી જ્હોનને વારંવાર મોડેલિંગની સોંપણી મળવાનું શરૂ થયું. તે સિંગાપોર, લંડન અને ન્યુ યોર્ક સહિતના ઘણા શહેરોમાં મોડેલિંગ કરે છે. પરંતુ જ્હોન પાસે હજી એક વાતનો અફસોસ હતો.

તે એવું હતું કે તેને હજી સુધી ભારતમાં માન્યતા મળી ન હતી અને જ્હોન તેની પાછળ લાગી ગયો. તે પછી ટૂંક સમયમાં તે ભારતનો સૌથી વધુ વેતન મેળવતા મેઇલ મોડેલ બન્યો. આ ક્ષેત્રમાં તેની સફળતા જોઈને પંજાબી ગાયિકા જાજી-બીએ તેને તેમના ગીત ‘સૂરમા’ ના મ્યુઝિક વીડિયોમાં કાસ્ટ કર્યો હતો.

આ પછી તે પંકજ ઉદાસના ગીત ચૂપકે ચુપકેમાં જોવા મળ્યો હતો. આ ગીતમાં ભારતમાં ઓળખ મેળવવાનું તેમનું સપનું પૂરું થયું.બસ પછી જ જ્હોનની કિસ્મત સાથ આપતી હતી અને તે પછી તે અટક્યો નહીં, એક પછી એક ફિલ્મોમાં દેખાયો. વર્ષ 2012 માં જ્હોને પોતાનું પ્રોડક્શન હાઉસ પણ શરૂ કર્યું હતું.

આ પ્રોડક્શન હાઉસ હેઠળ નિર્માણ પામેલી પ્રથમ ફિલ્મ આયુષ્માન ખુરાના અને યામી ગૌતમ અભિનીત વિક્કી ડોનર હતી. આ સિવાય જ્હોન અત્યાર સુધી ‘મદ્રાસ કેફે’ અને ‘પરમાણુ’ જેવી ફિલ્મો પણ બનાવી ચૂક્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *