ફિલ્મી દુનિયા ના હિરો કરતા પણ વધારે ઈજ્જત હતી બોલિવૂડમાં આ વિલનની ,એન્ટ્રી ઉપર રુવાંટા ઉંચા થયી જતા હતા દર્શકના

વર્ષ 1913 માં શરૂ થયેલ ભારતીય સિનેમાનો ઇતિહાસ હવે એક સદીથી વધુ ગાઢ થયો છે. આ દેશમાં જેટલો જૂનો સિનેમા અસ્તિત્વમાં છે, તેનું પાત્ર એટલુજ વિશિષ્ટ છે. અને આમાંની એક જ જગ્યા છે જેને વર્ષોથી તેની પોતાની છાપ છોડેલી છે, તે વિલનનું પાત્ર છે. કોઈને ખબર નથી કે કેટલી ફિલ્મો સ્ક્રીન પર ઉતરી છે અને પ્રેક્ષકોએ ઘણા વિલન ને જોયા છે.

પરંતુ આમાંથી કેટલાક એવા ખલનાયકો બહાર આવ્યા, જેમણે સાબિત કર્યું કે ખલનાયક માત્ર નકારાત્મક પાત્ર જ નથી, પરંતુ સકારાત્મક મુદ્દાઓને જાગૃત કરીને મૃત હીરોને જીવન આપવાની ક્ષમતા ધરાવતો અમૃત છે. તમે પણ આવી ઘણી તસવીરો જોઇ હશે, જેમાં હિરોની ભૂમિકા વિલનની સામે નીચી પડી જાય છે. અને વિલન, વિલન હોવા છતાં, લોકોના હૃદય અને દિમાગને જીતી લે છે.

સૌ પ્રથમ, આપણે શાકાલથી પ્રારંભ કરીશું. શક્ય છે કે તમારામાંથી ઘણા લોકોને આ પાત્ર પણ યાદ હશે. આ ભૂમિકા કુલભૂષણ ખારબંડાએ 1980 માં આવેલી ફિલ્મ ‘શાન’માં ભજવી હતી.

‘શાકાલ’ના હાથમાં જેટલા પત્તા હોય છે, તેટલા જ પત્તા તેની આસ્તીન મા હોય છે …’ આ સંવાદ સાંભળીને ફિલ્મનું વિલન શાકાલ યાદ આવે છે. આ ભયંકર વિલનના સ્વિમિંગ પૂલમાં ભૂખ્યા મગરો રહેતા હતા. આવા વિલન સાથે લડવા માટે, હીરોએ ઘણી તૈયારી કરી હતી.


એન.એન. સિપ્પી દ્વારા નિર્માણિત 1976 માં બનેલી ફિલ્મ ‘કાલિચરણ’માં અજિત ની ખલનાયકની ભૂમિકા’ લેઓન ‘ કોણ ભૂલી શકે છે. ‘આખું શહેર મને લિઓનના નામથી જાણે છે …’ તેમનો પ્રખ્યાત સંવાદ હતો. અજીતે આ ફિલ્મથી વિલનની રીતો બદલી નાખી. મોટેથી બૂમ પાડવી, મોટેથી હસવું, અને ઓવર ઍક્ટિંગ કરવી તેનાથી વિરૂદ્ધ તેઓએ ખલનાયકની ભૂમિકામાં ઘણી ગંભીરતા અને સ્માર્ટનેસ લાવ્યા હતા.

ગોપાલ બેદી, જેને પ્રેક્ષકો દ્વારા રણજીત તરીકે ઓળખવામાં આવતો હતો, તે વિલન હતો જે પડદા પર આવતો હતો અને પ્રેક્ષકોએ પણ હીરોની સલામતી માટે પ્રાર્થના કરતા હતા. મોટી ફિલ્મોમાં રણજીત સુપરહિટ હીરોનો ખતરનાક ખલનાયક હતો. તેની કારકિર્દીમાં, તેણે જબરદસ્ત ભૂમિકા ભજવી અને પોતાને માટે એક અલગ સ્થાન બનાવ્યું. રણજીત બોલિવૂડનો વિલન હતો, જેના પર છોકરીઓ મરતી હતી. કારણ કે તેની પાસે જબરદસ્ત વ્યક્તિત્વ હતું.

24 ઓક્ટોબર 1915 ના રોજ શ્રીનગરમાં જન્મેલા જીવન, 60, 70 અને 80 ના દાયકાના બોલિવૂડ સિનેમાના ટોપ વિલન હતા. તેઓ પ્રથમ વખત નરદ મુનિ તરીકે ઓળખાયા હતા, જેમને 60 ની ફિલ્મોમાં ‘નારાયણ-નારાયણ’ કહેવામાં આવે છે. તેમની યાત્રા ખૂબ જ સફળ રહી. 1977 માં આવેલી ફિલ્મ અમર અકબર એન્થોનીમાં તેણે રોબર્ટનું પાત્ર ભજવીને તેમના વિલન ના પાત્રને વધુ વેગ આપ્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *